สถิติโปรลีก
วินเรต พิกเรต และแบนเรตของฮีโร่
วินเรต พิกเรต และแบนเรตจากการแข่งของฮีโร่ที่ถูกดราฟต์ใน RoV Pro League เฉลี่ยจากไม่กี่แพตช์ล่าสุด (ปัจจุบัน: แพตช์ 1.64) เพื่อให้ตัวอย่างนิ่งขึ้น ตัวเลขพวกนี้มาจากการดราฟต์ในทัวร์นาเมนต์ ไม่ใช่เรตในแรงค์ ฮีโร่ที่แข็งเลยอาจโชว์วินเรตต่ำกว่า 50% ได้ถ้าโดนเลือกไปเจอตัวเคาน์เตอร์ซ้ำๆ แตะที่คอลัมน์ไหนก็ได้เพื่อจัดเรียง
| # | ฮีโร่ | ||||
|---|---|---|---|---|---|
| 1 | S | 77.2% | 4.0% | 1.7% | |
| 2 | A | 72.8% | 1.2% | 0.7% | |
| 3 | A | 71.4% | 1.6% | 0.0% | |
| 4 | C | 71.4% | 1.2% | 0.2% | |
| 5 | S | 69.6% | 7.9% | 2.4% | |
| 6 | B | 68.2% | 2.5% | 1.8% | |
| 7 | C | 64.3% | 1.6% | 0.2% | |
| 8 | A | 62.8% | 6.7% | 7.0% | |
| 9 | A | 59.7% | 6.5% | 0.3% | |
| 10 | S | 59.5% | 13.8% | 4.7% | |
| 11 | C | 58.6% | 3.3% | 0.3% | |
| 12 | A | 57.9% | 8.7% | 16.5% | |
| 13 | B | 57.9% | 8.7% | 12.9% | |
| 14 | C | 57.9% | 6.5% | 3.1% | |
| 15 | C | 57.4% | 8.6% | 3.4% | |
| 16 | A | 55.6% | 18.3% | 64.0% | |
| 17 | A | 55.6% | 1.1% | 0.2% | |
| 18 | B | 55.5% | 7.4% | 9.2% | |
| 19 | B | 54.8% | 20.2% | 3.6% | |
| 20 | B | 54.5% | 17.8% | 9.8% | |
| 21 | A | 54.3% | 22.3% | 9.2% | |
| 22 | C | 54.0% | 12.9% | 6.2% | |
| 23 | S+ | 53.7% | 27.3% | 18.2% | |
| 24 | C | 53.5% | 21.1% | 7.1% | |
| 25 | S | 52.3% | 7.6% | 8.5% | |
| 26 | B | 52.1% | 34.8% | 39.7% | |
| 27 | A | 52.1% | 5.5% | 2.9% | |
| 28 | S | 51.8% | 28.2% | 23.1% | |
| 29 | A | 51.7% | 12.8% | 6.5% | |
| 30 | A | 51.7% | 30.0% | 25.0% | |
| 31 | S | 51.6% | 18.1% | 2.6% | |
| 32 | B | 51.4% | 8.2% | 8.3% | |
| 33 | S | 51.3% | 25.8% | 38.8% | |
| 34 | B | 51.3% | 13.1% | 4.7% | |
| 35 | S | 51.2% | 29.4% | 47.1% | |
| 36 | S+ | 51.1% | 31.0% | 17.1% | |
| 37 | A | 50.5% | 21.0% | 68.3% | |
| 38 | A | 50.3% | 18.6% | 6.8% | |
| 39 | A | 50.0% | 2.1% | 0.0% | |
| 40 | S+ | 50.0% | 19.8% | 8.2% | |
| 41 | B | 49.5% | 12.9% | 29.0% | |
| 42 | S | 49.0% | 11.0% | 6.2% | |
| 43 | B | 48.9% | 17.0% | 13.2% | |
| 44 | B | 48.9% | 37.3% | 24.5% | |
| 45 | B | 48.7% | 17.2% | 14.1% | |
| 46 | A | 48.5% | 22.6% | 10.4% | |
| 47 | A | 48.2% | 12.6% | 5.7% | |
| 48 | C | 48.0% | 16.9% | 14.0% | |
| 49 | A | 47.6% | 19.2% | 4.3% | |
| 50 | A | 47.6% | 25.4% | 22.0% | |
| 51 | A | 47.5% | 23.1% | 12.0% | |
| 52 | S | 47.0% | 24.5% | 7.7% | |
| 53 | A | 46.9% | 13.1% | 1.7% | |
| 54 | C | 46.7% | 1.7% | 0.0% | |
| 55 | C | 46.6% | 3.4% | 1.8% | |
| 56 | A | 46.5% | 24.3% | 33.2% | |
| 57 | S | 45.8% | 10.7% | 35.0% | |
| 58 | S | 45.6% | 20.7% | 6.3% | |
| 59 | B | 45.5% | 16.9% | 10.6% | |
| 60 | B | 44.9% | 7.9% | 3.0% | |
| 61 | B | 44.2% | 14.7% | 11.9% | |
| 62 | A | 44.0% | 27.5% | 17.4% | |
| 63 | S+ | 43.6% | 11.5% | 1.6% | |
| 64 | B | 42.8% | 3.2% | 0.0% | |
| 65 | A | 41.2% | 13.0% | 3.4% | |
| 66 | S+ | 39.6% | 17.0% | 12.9% | |
| 67 | C | 38.9% | 4.1% | 0.8% | |
| 68 | C | 38.6% | 1.5% | 0.0% | |
| 69 | A | 38.4% | 1.5% | 0.2% | |
| 70 | A | 36.5% | 8.4% | 4.1% | |
| 71 | C | 35.4% | 3.5% | 1.3% | |
| 72 | A | 34.6% | 3.0% | 1.1% | |
| 73 | S | 33.3% | 1.7% | 0.0% | |
| 74 | C | 33.3% | 1.4% | 0.2% | |
| 75 | A | 33.3% | 1.4% | 0.0% | |
| 76 | B | 32.0% | 2.8% | 1.1% | |
| 77 | C | 100.0%low | 0.4% | 0.0% | |
| 78 | A | 100.0%low | 0.3% | 0.0% | |
| 79 | A | 83.3%low | 0.7% | 0.2% | |
| 80 | A | 74.4%low | 0.4% | 0.2% | |
| 81 | A | 66.7%low | 0.3% | 0.2% | |
| 82 | C | 57.2%low | 0.8% | 0.0% | |
| 83 | A | 57.0%low | 0.8% | 0.7% | |
| 84 | B | 50.0%low | 0.9% | 0.0% | |
| 85 | B | 50.0%low | 0.4% | 0.0% | |
| 86 | S | 50.0%low | 0.4% | 0.0% | |
| 87 | C | 50.0%low | 0.9% | 0.0% | |
| 88 | S | 50.0%low | 0.3% | 0.0% | |
| 89 | A | 43.0%low | 0.8% | 0.0% | |
| 90 | A | 40.2%low | 0.6% | 0.0% | |
| 91 | S+ | 40.0%low | 0.9% | 0.0% | |
| 92 | C | 38.1%low | 0.9% | 0.4% | |
| 93 | A | 33.3%low | 0.7% | 0.4% | |
| 94 | B | 20.0%low | 0.9% | 0.2% | |
| 95 | B | 14.4%low | 0.8% | 0.1% | |
| 96 | A | 0.0%low | 0.3% | 0.0% | |
| 97 | C | 0.0%low | 0.3% | 0.0% |
97 ฮีโร่ที่มีข้อมูลโปรลีก (เฉลี่ยจากหลายแพตช์ล่าสุด) แท็ก low หมายถึงฮีโร่ที่มีเกมโปรน้อยเกินไปจนวินเรตเชื่อไม่ได้ แหล่งข้อมูล: สถิติ RoV Pro League จาก Liquipedia ฮีโร่ที่ไม่เคยถูกดราฟต์ในลีกจะไม่ขึ้น — Arena of Valor ไม่ได้เปิดเผยวินเรตในแรงค์